Oúnjẹ Alẹ́ Olúwa àti Bí O Ṣe Le Ṣàṣeyọrí Rẹ
Jésù sọ pé: “Èmi ni oúnjẹ ìyè tí ó sọ̀ kalẹ̀ wá láti ọ̀run. Ẹnikẹ́ni tí ó bá jẹ oúnjẹ yìí yóò yè títí láé. Oúnjẹ yìí ni ẹran ara mi, tí èmi yóò fi fúnni fún ìyè ayé.” Oúnjẹ Alẹ́ Olúwa jẹ́ ọ̀nà kan láti ṣe ayẹyẹ ìsúnmọ́ wa pẹ̀lú Jésù àti ìbáṣepọ̀ wa tó ń bá a lọ pẹ̀lú Rẹ̀. Ẹ wo ọ̀nà tó rọrùn kan láti ṣe ayẹyẹ rẹ̀!
Nígbà tí ẹ bá pé jọ gẹ́gẹ́ bí olùtẹ̀lé Jésù, ẹ lo àkókò díẹ̀ nínú ìṣàrò ìdákẹ́jẹ, kí ẹ sì fi ìdákẹ́jẹ ronú lórí ẹ̀ṣẹ̀ yín, kí ẹ sì jẹ́wọ́ wọn. Nígbà tí ẹ bá ti ṣetán, kí ẹnikan ka ẹsẹ Ìwé Mímọ́ yìí -- “Nítorí mo ti gba lọ́dọ̀ Olúwa ohun tí mo fi lé yín lọ́wọ́ pẹ̀lú, pé Olúwa Jésù, ní òru tí a fi hàn án, mú búrẹ́dì; lẹ́yìn tí Ó sì ti dúpẹ́, Ó fọ́ ọ́, Ó sì wí pé, ‘Èyí ni ara Mi, tí a fi fún yín; ẹ máa ṣe èyí ní ìrántí Mi.’” 1 Kọrinti 11:23-24
Pín búrẹ́dì tí ẹ ti pèsè sílẹ̀ fún àwùjọ yín, kí ẹ sì jẹ ẹ.
Ẹ tẹ̀síwájú nínú kíkà náà -- “Bákan náà lẹ́yìn oúnjẹ alẹ́, Ó mú ife náà, Ó sì wí pé, ‘Ife yìí ni májẹ̀mú tuntun nínú ẹ̀jẹ̀ Mi; ẹ máa ṣe èyí, ní ìgbà gbogbo tí ẹ bá ń mu un, ní ìrántí Mi.’” 1 Kọrinti 11:25
Pín omi èso tàbí wáìnì tí ẹ ti pèsè sílẹ̀ fún àwùjọ yín, kí ẹ sì mu un.
Ẹ parí kíkà náà pé: “Níwọ̀n ìgbà tí ẹ bá ń jẹ búrẹ́dì yìí, tí ẹ sì ń mu inú ife yìí, ẹ ń kéde ikú Olúwa títí tí yóò fi dé.” 1 Kọrinti 11:26
Ẹ ṣe ayẹyẹ náà pẹ̀lú àdúrà tàbí orin. Ẹ ti ṣe Oúnjẹ Alẹ́ Olúwa pọ̀. Ẹ̀yin jẹ́ tirẹ̀, Òun sì jẹ́ tiyín!
Beere lọwọ ararẹ
- Kí ni Bíbélì sọ pé ó jẹ́ dandan, àti ohun tí kò jẹ́ dandan, kí ènìyàn lè kópa nínú Oúnjẹ Alẹ́ Olúwa?
Bẹrẹ Zúme Training loni
O jẹ ọfẹ patapata, o si le bẹrẹ nigbakugba—lọ ni iyara tirẹ, nibikibi ti o ba wa.
Forukọsilẹ Free